Me yasa Intanet na jinkiri?

Manyan hanyoyi guda 6 don jimre haɗi da Haɗin Intanet

Babu wani abin da ya fi ban haushi kamar samun kyakkyawar hanyar Wi-Fi ko hanyar haɗin Ethernet jinkirin saurin intanet. Da ke ƙasa akwai wasu ra'ayoyi don magance matsala, daidai, don sauƙaƙe saurin saurin intanet.

1. Duba intanet dinka

Wasu lokuta, haɗin intanet ɗinka yana tafiyar hawainiya yayin da kake biyan bashin intanet. Shiga gidan yanar sadarwar ka kuma gano wane shiri kake da shi. Yanzu ziyarci fast.com ko kowane rukunin yanar gizo kuma yayi gwajin sauri. Hanya mafi kyau don hanzarta intanet ɗinku shine haɓaka shirinku.

2. Bawa kayan aikin ka gyaran duniya

Duba na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa & modem & yi saurin sake saiti kuma ku lura idan hakan yana aiki. Yi nazarin sauran Kwamfutocin da ke gidanka don kiyaye idan su internet yayi jinkiri. Idan batun kawai ya faru a cikin PC ɗaya, batun shine PC ɗin, ba modem ko router ba.

3. Gyara siginar Wi-Fi

Idan ana maganar Wi-Fi, za a iya lura cewa intanet dinka & mai amfani da hanyar sadarwa suna da kyau; har yanzu siginanka mara waya suna da rauni. Wannan na iya haifar da jinkirin da ya wuce-ko, a mafi ƙasƙanci, ƙwarewar binciken da ta cika dormancy. Bayan haka, zaku iya buƙatar motsi, tweaking, da haɓaka na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da wasu fasahohi.

4. Kashe ko takura aikace-aikacen bandwidth-hogging

Idan kayan aiki sun bayyana suna aiki cikin tsari, kiyaye idan duk wani ƙarin shirye-shirye yana mamaye haɗin haɗin. Misali, idan kayi kwafin fayiloli tare da BitTorrent, binciken yanar gizo da aka saba zai kasance a hankali. Dole ne ku ma gwada girka kari kamar su Sirrin Badger & AdBlock Plus wanda zai toshe wasu 'yan talla daga bandwidth, bidiyo & rayarwa, wanda zai iya cinye haɗin ku.

5. Yi amfani da sabar DNS dinta

Yayin da kake rubuta adreshi a cikin burauzar, PC ɗin ku yana amfani da ɗan abin da aka sani da DNS don bincika & fassara hakan a cikin adireshin IP mai karɓar PC. Wasu lokuta, kodayake, sabobin da kwamfutarka ke amfani da shi don bincika wannan bayanan na iya samun matsala, ko kuma gaba ɗaya ya sauka. Abin farin ciki, kuna da saurin sauri, zaɓuɓɓuka kyauta don amfani, kamar Cloud flare ko Google DNS.

4. Tuntuɓi mai ba da intanet ɗinka

Idan kayi duk mahimman matakan magance matsala & intanet dinka ba ta da jinkiri, to lokaci yayi da za a tuntuɓi mai ba da intanet ɗinku & duba idan matsalar tana kan ƙarshensu. Lura: kar kawai kuyi zato cewa basuyi wani abu ba daidai ba kuma ku kula da wakilin ku na abokin aiki. Tabbas zaku sami babban sakamako musamman idan sun kasance suna ba ku saurin kuskure duk wannan yayin.

5. Inganta gidan yanar gizo don jinkirin haɗi

Shirya matsala jinkirin intanet na iya ɗaukar lokaci, kuma a halin yanzu kuna buƙatar yin bincike. Ko kuma watakila kuna a cafe ko a jirgin sama, kuma babu abin da za ku iya yi a cikin saurin saurin. Don haka sabili da haka, lokaci ya yi da za ku haɓaka gidan yanar gizonku don jinkirin haɗi.

6. Aiki da wayo

Idan dole ne a kammala aikin akan jinkirin haɗi, kuna iya zaɓar ayyuka daban da idan intanet ta cika aiki. Rarraba ayyukanka cikin hasken bandwidth da kuma masu nauyi-masu nauyi. Lokacin da kake kan jinkirin haɗi ka sanya waɗanda aka yi aikin haske & tattara duk ayyukan ɗaukakar bandwidth masu nauyi a haɗe don haka za ku iya yin su da zarar kun sami saurin haɗi.

Leave a Comment

en English
X